ปิดรับบริจาค ขอเชิญร่วมทำบุญกับ ลป.บุญลือ วัดคำหยาด อ่างทอง (เชิญชมภาพงานไหว้ครู 24 เม.ย 52)

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย Noo Norway, 3 เมษายน 2009.

1. Noo Norway

Noo Norway เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    รับทราบค่ะ
    ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณแมงกะพรุนค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2013
  2. Noo Norway

รายชื่อผู้ร่วมทำบุญร่วมซื้อพัดลมถวายแด่หลวงปู่บุญลือ วัดคำหยาด จ.อ่างทอง

คุณ อจินไตย
    คุณ เฮียปอ ตำมะลัง
    คุณ มะขามป้อม
    คุณ kajit
    คุณ smilelunar
    คุณ putsudsoi
    คุณ สักกะ
    คุณ พิมาน (นอกเว็บ)
    คุณ สมหญิง (นอกเว็บ)
    คุณ แมงกะพรุน

เมื่อวันพฤหัสที่ 16 เม.ย ที่ผ่านมาได้นำพัดลมไปถวายหลวงปู่บุญลือ 4 ตัว

ดิฉันและทุกท่านที่ร่วมทำบุญ เป็นเจ้าภาพ 1 ตัว
    คุณ อจินไตย เป็นเจ้าภาพ 1 ตัว
    คุณ ละออ (นอกเว็บ) เป็นเจ้าภาพ 1 ตัว
    คุณ พิมาน (นอกเว็บ) เป็นเจ้าภาพ 1 ตัว

รวมปัจจัยร่วมทำบุญซื้อพัดลมทั้งหมดเป็นจำนวน 5,996 บาท
    ซื้อพัดลม 2 ตัว ตัวละ 2,298 = 4,596 บาท คงเหลือ 1,400 บาท

ดิฉันจะนำปัจจัยที่เหลือร่วมทำบุญซื้อปลั๊กไฟขนาดใหญ่ไปถวายหลวงปู่บุญลือเพิ่มเติมค่ะ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ
    จะนำรูปภาพมาให้ชมเร็วๆนี้ค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

3. Noo Norway

งานไหว้ครูปีปฐมฤกษ์ที่จะจัดขึ้นในวันศุกร์ที่ 24 เม.ย นี้ ดิฉันเองได้รับคำสั่งจากหลวงปู่บุญลือ (เฉพาะคน) ให้จัดตั้งผ้าป่าองค์ครูนำไปถวายท่านในวันงาน ไม่กำหนดปัจจัยว่าจะมากน้อยเพียงใด

จึงขอเชิญทุกท่านร่วมทำบุญกับดิฉันในการถวายผ้าป่าองค์ครูแด่หลวงปู่บุญลือในครั้งนี้ค่ะ

ท่านใดมีความประสงค์จะร่วมทำบุญกับหลวงปู่บุญลือ สามารถโอนปัจจัยเข้าบัญชีของดิฉันได้ตามนี้ค่ะ

ไพรินทร์ แว่นสอน
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขาแกลง
    เลขบัญชี 6342467582
    เบอร์โทร 087-4836735

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

<!-- google_ad_section_end -->

ขนาดไฟล์:
      147 KB
      เปิดดู:
      50
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2012
  4. katicat

katicat เป็นที่รู้จักกันดี

5. Noo Norway

รับทราบค่ะ
    ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณ katicat ค่ะ

พรุ่งนี้ดิฉันจะเดินทางไปวัดคำหยาดและค้างคืนที่วัดเพื่อร่วมงานไหว้ครูในวันศุกร์ที่ 24 ค่ะ

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับดิฉันนะคะ

6. อจินไตย

อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    เมื่อวันพฤหัสที่ 16 เม.ย ที่ผ่านมาได้นำพัดลมไปถวายหลวงปู่บุญลือ 4 ตัว

ดิฉันและทุกท่านที่ร่วมทำบุญ เป็นเจ้าภาพ 1 ตัว
    คุณ อจินไตย เป็นเจ้าภาพ 1 ตัว
    คุณ ละออ (นอกเว็บ) เป็นเจ้าภาพ 1 ตัว
    คุณ พิมาน (นอกเว็บ) เป็นเจ้าภาพ 1 ตัว

รวมปัจจัยร่วมทำบุญซื้อพัดลมทั้งหมดเป็นจำนวน 5,996 บาท
    ซื้อพัดลม 2 ตัว ตัวละ 2,298 = 4,596 บาท คงเหลือ 1,400 บาท

ดิฉันจะนำปัจจัยที่เหลือร่วมทำบุญซื้อปลั๊กไฟขนาดใหญ่ไปถวายหลวงปู่บุญลือเพิ่มเติมค่ะ

ได้รับปัจจัยที่เหลือจากการร่วมทำบุญชื้อพัดลมของคุณ Noo Norway แล้วครับโดยปัจจัยดังกล่าวคุณ Noo Norway ได้มอบให้และผมจัดการชื้อล้อเก็บสายไฟขนาดใหญ่ราคา 2090 บาทไปถวายหลวงปู่แล้วเมื่อวันที่ 24 เมษายน ที่ผ่านมา ก็เลยมาแจ้งให้ทุกท่านทราบว่านอกจากจะทำบุญชื้อพัดลมแล้วมีปัจจัยเหลือยังได้มีส่วนในการร่วมซื้อล้อเก็บสายไฟด้วยครับ และต้องขออภัยที่นำปัจจัยดังกล่าวไปซื้อล้อเก็บสายไฟ (ปลั๊กพ่วงแบบที่เป็นล้อ) โดยมิได้แจ้งให้ทราบล่วงหน้า จึงขออนุญาตแจ้งไว้ที่นี้ด้วยครับว่าได้นำปัจจัยที่เหลือไปทำอะไรบ้าง เพราะผิดจากวัตถุประสงค์ของผู้ร่วมทำบุญ เดี๋ยวจะเป็นปาบเปล่าๆครับ ขออภัยอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2009
  7. Noo Norway

สวัสดีญาติธรรมทุกๆท่านค่ะ

ขอแจ้งข่าวค่ะ ว่าวันนี้ดิฉันจะเดินทางกลับนอรเวย์แล้วค่ะ อยู่เมืองไทยครบ 2 เดือนแล้วค่ะ เวลาผ่านไปเร็วมากค่ะ ยังอยากอยู่ทำบุญต่อแต่เมื่อถึงเวลาก็ต้องกลับไปทำหน้าที่ตามเดิม

ดิฉันต้องขออภัยทุกๆท่านด้วยที่ทำหน้าที่บกพร่องในการเข้าประจำการกระทู้นี้ เพราะเดินสายบุญออก ตจว แทบทุกวันจึงไม่ค่อยได้เข้าประจำการเหมือนตอนอยู่ที่นอรเวย์

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านอีกครั้งที่มีส่วนร่วมทุกอย่างในทุกๆบุญค่ะ
    ขอให้ทุกท่านมีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->

8. Noo Norway

สวัสดีค่ะ

เพิ่งถึงบ้านได้สักพักค่ะ ใจหายแว๊บเหมือนกันนะที่รู้ว่าอยู่ไกลเมืองไทยตั้งหลายๆๆๆๆๆๆกิโล

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่อวยพรให้กลับถึงนอรเวย์โดยปลอดภัยทั้งในกระทู้และหลังไมค์ รู้สึกอบอุ่นใจมากค่ะ

ไปเมืองไทยครั้งนี้้ได้รู้จักกัลยาณมิตรที่น่ารักหลายคน ดีใจมากๆค่ะและหวังว่าจะได้ทำความรู้จักให้มากกว่านี้อีกนะคะ
    <!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->

9. Noo Norway

รูปที่ 1 เมื่อไไปร่วมงานพุทธาภิเษก ที่วัดคำหยาด เมื่อ 8 มี.ค ที่ผ่านมา

รูปที่ 2 ถ่ายเมื่อวันงานทอดผ้่าป่าสามัคคี ที่วัดคำหยาด เมื่อ 9 มี.ค ที่ผ่านมา

10. Noo Norway

ถ่ายเมื่อครั้งที่ไปขอความเมตตาให้หลวงปู่ทำพิธีเบิกเนตรองค์พระศรีอริยเมตไตรที่ดิฉันจะนำไปถวายวัดราชบัลลังค์ ระยอง (วัดที่องค์พ่อพระเจ้าตากสินได้เคยตั้งฐานทัพที่นั่นก่อนไปตีเมืองจันทบุรี)

หลวงปู่มีความผูกพันกับองค์พ่อพระเจ้าตากสิน ใครอยากรู้ว่าเกี่ยวข้องยังงัยลองไปถามท่านเองนะคะ

ครั้งที่อัญเชิญองค์พระปัจเจกพุทธเจ้า (สีขาว) ไปขอความเมตตาให้หลวงปู่ทำพิธีเบิกเนตรให้นั้น กล้องแบ็ตหมดพอดีเลยไม่ได้ถ่าย ยังเสียดายอยู่เลยแต่มีรูปตอนวันงานถวายแด่ทางวัดราชบัลลังค์ ระยอง (รูปที่ 6-7)

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

11. Noo Norway

นำพัดลมไปถวายแด่หลวงปู่บุญลือ วัดคำหยาด เมื่อวันที่ 16 เม.ย ที่ผ่านมา

หลวงปู่ถูกใจมากและได้สั่งให้ลูกศิษย์มาเขียนชื่อผู้บริจาคไว้ที่ัพัดลมด้วย เห็นกี่ครั้งก็ปลื้มปิติในบุญที่เราได้บำเพ็ญสร้างทุกครั้งไป ใครที่ร่วมทำบุญในงานบุญครั้งนี้ก็คงปลื้มปิติไม่แพ้กันแน่นอนเลย

หากต้องเกิดอีกกี่ชาติก็ตามขออย่าให้เจอกับความร้อนกายร้อนใจอีกต่อไปเลย ขอให้อานิสงส์ผลบุญจากการถวายพัดลมแด่หลวงปู่บุญลือ ในครั้งนี้จงส่งผลปัดเอาความร้อนกายร้อนใจไปให้ไกลห่างด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ......

12. Noo Norway

รูปถ่ายเมื่อวันงานไหว้ครูปีปฐมฤกษ์ที่ 24 เม.ย ที่ผ่านมา

หลวงปู่บุญลือได้บอกกับดิฉันและลูกศิษย์คนอื่นที่ได้กลืนตะกรุดของท่านว่าวันงานไหว้ครูปีปฐมฤกษ์นี้ให้จัดผ้าป่าองค์ครูมาถวายท่านเพื่อเป็นการบูชาองค์ครู

แต่ปรากฏว่าไม่มีใครได้จัดไปเลยสักคน ได้แต่ถวายปัจจัยใส่ซองถวายหลวงปู่ทั้งนั้น งานนี้ดิฉันเลยเด่นเลยเพราะเป็นเจ้าภาพผ้าป่าองค์ครูต้นเดียวเดี่ยวๆในงาน พอนำต้นผ้าป่าองค์ครูมาจัดที่หอสวดมนต์เผลอแป๊บเดียวไม่รู้คนมาจากไหนยืนลุมแย่งกันเสียบปัจจัยร่วมทำบุญคนละหนึบคนละหนับ เป็นภาพที่น่าตื้นตันใจมากเพราะคนส่วนใหญ่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อนแต่้ด้วยความเลื่อมใสศรัทธาในองค์หลวงปู่บุญลือ จึงทำให้มีโอกาสได้ทำบุญร่วมกันถวายแด่ครูบาอาจารย์ที่นับถือเหมือนกัน

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านอีกครั้งค่ะ

[​IMG] [​IMG]

13. Noo Norway

ต่อ..........รูปภาพจากวันงานไหว้ครูปีปฐมฤกษ์ที่ 24 เม.ย ที่ผ่านมา

รูปที่ 1-3 หลวงปู่บุญลือ วัดคำหยาด และ หลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง ก่อนเริ่มพิธีสรงน้ำครูบาอาจารย์

รูปที่ 4-8 หลวงปู่บุญลือได้ถวายผ้าไตรแด่พระอริยสงฆ์ 3 องค์ที่ท่านให้ความเคารพ
    องค์ีแรก- หลวงปู่ผาด วัดไร่ อ่างทอง
    องค์ีกลาง- หลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง อ่างทอง
    องค์ีสุดท้าย- จำชื่อท่านไม่ได้ ขออภัยด้วยค่ะ

รูปที่ 9 ถ่ายคู่กับคณะญาติธรรม

รูปที่ 10 ถ่ายคู่กับคุณพิมานและภรรยา ท่านทั้ง 2 นี้ได้ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพพัดลม 1 ตัว ถวายแด่หลวงปู่บุญลือ ทั้งๆที่ 2 ท่านนี้ไม่รู้จักหลวงปู่บุญลือมาก่อนและไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บพลังจิตด้วยแต่ได้มาเข้ามาอ่านในกระทู้นี้ช่วงที่ดิฉันอยู่เมืองไทยพอดีจึงได้โทรติดต่อดิฉันและแจ้งความประสงค์ให้ทราบ หลังจากนั้นก็ได้มีโอกาสไปกราบหลวงปู่บุญลือที่วัด 1ครั้ง วันนั้นหลวงปู่บุญลือย้ำนักย้ำหนาว่าวันไหว้ครูต้องมาให้ได้นะ แล้วทั้ง 2 ท่านก็มาด้วยจริงๆ

อย่างนี้เรียกว่าศรัทธาแก่กล้า นับถือน้ำใจค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2009
  14. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาในบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยครับ...เห็นภาพแล้วอิ่มบุญด้วยครับ

15. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    นำพัดลมไปถวายแด่หลวงปู่บุญลือ วัดคำหยาด เมื่อวันที่ 16 เม.ย ที่ผ่านมา

หลวงปู่ถูกใจมากและได้สั่งให้ลูกศิษย์มาเขียนชื่อผู้บริจาคไว้ที่ัพัดลมด้วย เห็นกี่ครั้งก็ปลื้มปิติในบุญที่เราได้บำเพ็ญสร้างทุกครั้งไป ใครที่ร่วมทำบุญในงานบุญครั้งนี้ก็คงปลื้มปิติไม่แพ้กันแน่นอนเลย

หากต้องเกิดอีกกี่ชาติก็ตามขออย่าให้เจอกับความร้อนกายร้อนใจอีกต่อไปเลย ขอให้อานิสงส์ผลบุญจากการถวายพัดลมแด่หลวงปู่บุญลือ ในครั้งนี้จงส่งผลปัดเอาความร้อนกายร้อนใจไปให้ไกลห่างด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ......

อนุโมทนา สาธุ .... ดีแล้วชอบแล้ว

16. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

17. Nud

Nud เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุณค่ะคุณหนู นอร์เวย์ ขออนุโมทนา สาธุกับทุกท่าน ทุกประการค่ะ ขอให้ทุกท่าน จงมีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้น ทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ สาธุๆๆ